Gửi câu hỏi tạm thời không có.

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Tổng số câu hỏi: 255

  • Câu hỏi đã trả lời: 254
  • Câu hỏi chưa trả lời: 1
  • Câu hỏi không hợp lệ: 0
Câu hỏi :
Người gửi :
Địa chỉ :
Đơn vị trả lời :
Ngày gửi :
Nội dung câu hỏi :
Văn bản đính kèm
Câu trả lời : Ngày trả lời :
Văn bản đính kèm
Câu hỏi liên quan

Danh sách câu hỏi và trả lời

Bộ phận trả lời
Từ khóa
Từ ngày
Đến ngày
STTCâu hỏiNgười hỏiNgày hỏiBộ phận trả lời
1Nuôi chó ảnh hưởng đến giao thông và người dânCông dân04/08/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
2Sự cố điện liên tục xảy raNguyễn bắc hải03/08/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
3Dừng hoạt động chợ Nhớn Bắc NinhNguyen Van Minh29/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
4Hỏi thông báo nộp tiền sử dụng đất và cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đấtNguyễn văn cường22/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
5Đất đaiĐàm Văn triển22/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
6Thủ tục tạm trúHà Duy Hiếu18/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
7Phản ánh sai phạm đất đaiVũ Dũng18/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
8Hạ tầng khu đất giãn dân (Khu Thượng, phường Khắc Niệm, TP Bắc Ninh) đã bàn giao sổ đỏ mấy năm nay. Nhiều hộ gia đình đã xây dựng nhà ở tuy nhiên vẫn chưa có điệnNgô Văn Dư18/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
9Đất đaiĐàm Văn triển14/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
10Đất đaiNguyễn chung11/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
11Chặt cây vì nguy cơ gãy đổNguyễn Phúc Hoàng10/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
12Giấy chứng nhận quyền sử dụng đấtĐàm Văn triển07/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
13Nhà đấtĐàm Văn triển07/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
14Nhà đấtĐàm văn triển05/07/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
15MỞ RỘNG ĐƯỜNG NGÕVũ Xuân Anh18/06/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
16Về thuế Đất đai, nhà ởĐỗ Tuấn Anh14/06/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
17Đặt bốt điện ngầm chưa hợp lýNguyễn Thị Thủy Tiên10/06/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
18Thắc mắc về thuế Đất đai, nhà ởĐỗ Tuấn Anh08/06/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
19nút thắt đường nguyễn quyền ách tắc giao thôngNguyễn Ngọc Thanh03/06/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
20Để biển ngay lòng đường trần danh lâm với đường hàn thuyên - đại phúc - tp bắc ninhSon30/05/2022UBND Thành phố Bắc Ninh
Số dòng / trangTrang 1/13|<<123456>>|
\n\n

Hôm nay tôi muốn hỏi:

\n\n

1. Nếu vướng mắc khi giải phóng mặt bằng chưa đủ điều kiện làm sổ đỏ thì tại sao tại khu Vực đó đã có nhiều hộ có sổ đỏ và xây nhà rồi?

\n\n

2.nếu lô đất của gia đình tôi có vướng mắc khi giải phóng mặt bằng thì tại sao dự án đã rất lâu rồi mà Ủy ban nhân dân phường Vân Dương (là chủ đầu tư) lại không có ý kiến gì tới gia đình tôi?làm ảnh hưởng tới quyền lợi của gia đình tôi?

\n\n

3. Ngày , tháng, năm nào? Gia đình tôi mới có thông báo nộp tiền sử dụng đất và làm sổ đỏ?( gia đình tôi muốn được trả lời mốc thời gian rõ ràng?)

\n\n

Tôi rất kính mong các cơ quan chức năng xem xét giải quyết giúp đỡ gia đình tôi để gia đình tôi được hưởng những quyền lợi mà gia đình tôi đáng được hưởng!

\n\n

Tôi xin chân thành cảm ơn!

\n\n

 

\n\n

 

","citizenName":"Nguyễn văn cường","citizenAddress":"Khu chu mẫu - phường Vân Dương- tp bn","questionDate":"22/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":15044,"questionTitle":"Đất đai","questionContent":"

Kính gửi ủy ban nhân dân thành phố Bắc Ninh trường hợp của tôi như sau giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hộ ông đàm Văn triển và bà Nguyễn Thị Quý cùng sử dụng đất với bà Nguyễn Thị tuyến số thửa đất 238 tờ bản đồ số 37 diện tích 180.m2 được sở Tài nguyên môi Trường tỉnh cấp ngày 23 tháng 3 năm 2017  trong quá trình cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất bị nhầm với bà Nguyễn Thị Thơm số thửa 248 tờ bản đồ số 37 diện tích 90m2   địa chỉ khu thái bảo phường Nam Sơn TP Bắc Ninh được ủy ban nhân dân thành phố Bắc Ninh cấp ngày 16 tháng 9 năm 2011 trường của tôi đã được ủy ban nhân dân phường Nam Sơn báo cáo lên ủy ban nhân dân thành phố Bắc Ninh phòng Tài nguyên môi trường và chi nhánh văn phòng đăng ký đất đai thành phố   ngày 25 tháng 3 năm 2022 đến này chúng tôi vẫn chưa được giải quyết rất mong ủy ban nhân dân thành phố Bắc Ninh xem xét nội dung trong bản báo cáo của ủy ban nhân dân phường Nam Sơn giải quyết cho tôi xin chân thành cảm ơn 

","citizenName":"Đàm Văn triển","citizenAddress":"Khu thái bảo phường Nam Sơn TP Bắc Ninh","questionDate":"22/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14950,"questionTitle":"Thủ tục tạm trú","questionContent":"

Kính gửi UBND Tp Bắc Ninh

\n\n

Tôi là Hà Duy Hiếu, sinh năm 1988, đang tạm trú tại Chung cư TNT Cát Tường.

\n\n

Tháng 5 năm 2021 tôi có đăng ký tạm trú tại CA Võ Cường và được cấp sổ tạm trú có thời hạn tới tháng 5 năm 2023.

\n\n

Tôi có một đứa cháu năm nay 13 tuổi, bố mất sớm và mẹ đã lập gia đình mới. Hè vừa rồi tôi đón cháu từ quê lên sống với tôi để tiện dạy dỗ. Và tôi đang làm thủ tục chuyển trường cho cháu vào địa bàn tp Bắc Ninh. Thủ tục nhập học cần khai tạm trú cho cháu sống tại địa bàn.

\n\n

Hôm nay ngày 18/7 tôi có tới CA Võ Cường làm thủ tục tạm trú cho cháu vào chỗ tôi đang ở. Sổ tạm trú của tôi được CA Võ Cường cấp ngày 31//5/2021 tới nay vẫn còn hiệu lực, nhưng bên phía công an phường bảo ko có giá trị, bắt tôi cần làm giấy tờ tạm trú mới cho bản thân. 

\n\n

Tôi đã được cấp sổ tạm trú vẫn còn kỳ hạn và hiệu lực, vậy tại sao Công An vẫn bắt tôi phải khai báo tạm trú mới cho bản thân? Rồi mới được nhập cháu tôi vào? Như vậy có đúng với chủ trương, đề án đơn giản hóa các các thủ tục hành chính được nhà nước đưa ra không ạ?

\n\n

Cám ơn!

","citizenName":"Hà Duy Hiếu","citizenAddress":"Chung cư Cát Tường, phường Võ Cường, Tp Bắc Ninh","questionDate":"18/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14949,"questionTitle":"Phản ánh sai phạm đất đai","questionContent":"

Chính quyền khu Sơn Nam- Phường Nam Sơn - Tp Bắc Ninh ăn tiền của 1 hộ dân để đồng ý cho họ tân đất ruộng lên để xây dựng quán bia

","citizenName":"Vũ Dũng","citizenAddress":"Tp Bắc Ninh","questionDate":"18/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14948,"questionTitle":"Hạ tầng khu đất giãn dân (Khu Thượng, phường Khắc Niệm, TP Bắc Ninh) đã bàn giao sổ đỏ mấy năm nay. Nhiều hộ gia đình đã xây dựng nhà ở tuy nhiên vẫn chưa có điện","questionContent":"

Hạ tầng khu đất giãn dân (Khu Thượng, phường Khắc Niệm, TP Bắc Ninh) đã bàn giao sổ đỏ mấy năm nay. Nhiều hộ gia đình đã xây dựng nhà ở tuy nhiên vẫn chưa có điện. Nhiều gia đình đã  tự kéo điện để sử dụng, khi trời mưa, rất nguy hiểm. Đề nghị UBND Thành phố sớm thông điện.

","citizenName":"Ngô Văn Dư","citizenAddress":"Khu Thượng, phường Khắc Niệm, TP Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh","questionDate":"18/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14861,"questionTitle":"Đất đai","questionContent":"

Kính gửi Quý co quan trường hợp của tôi là trong quá trình cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất bị có sai  ủy ban nhân phường Nam Sơn cũng đã có báo cáo bằng văn bản số 17/BC- UBND lên ủy ban nhân dân thành phố Bắc Ninh  phòng Tài nguyên môi trường chi nhánh văn phòng đăng ký đất đai thành phố ngày 25 tháng 3 năm 2022 cho tới nay vẫn chưa được giải quyết gây rất nhiều khó trong việc như chuyển nhượng quyền sử dụng đất  cho tôi kính mong ủy ban nhân thành phố Bắc Ninh xem xét giải quyết cho tôi xin cảm ơn 

","citizenName":"Đàm Văn triển","citizenAddress":"Khu thái bảo phường Nam Sơn TP Bắc Ninh","questionDate":"14/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14845,"questionTitle":"Đất đai","questionContent":"

Trong khi người nông dân có nhu cầu mua và sử dụng đất (nhất là những nơi có kcn chuẩn bị mở)thì không có khả năng để mua do giá nhà đất quá cao,trong khi đó kẻ môi giới nhà đất luôn thổi phồng giá trị của khu đất làm cho nhiễu loạn, mong các cán bộ xem xét và giải quyết 

","citizenName":"Nguyễn chung","citizenAddress":"Gia bình ,bắc ninh","questionDate":"11/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14844,"questionTitle":"Chặt cây vì nguy cơ gãy đổ","questionContent":"

Em chào Sở tài nguyên môi trường !!!
\nNhà em có 1 cây HOA SỮA rất nghiêng chiều cao cây khoảng 4 tầng. Hiện tại người dân quanh đây rất lo lắng vì sợ cây sẽ đổ nếu gặp phải trời mưa BÃO hoặc Gió lớn như những ngày vừa qua. Nền móng Gốc Cây cũng rất yếu nên người dẫn và em mong bên Môi Trường có thể khảo sát và chặt cây để mọi người được an toàn.

\n\n

Địa điểm : cây Hoa Sữa đối diện số nhà 19 . đường Lê Phụng Hiểu . khu Niềm Xá . Phường Kinh Bắc . Thành phố Bắc Ninh

","citizenName":"Nguyễn Phúc Hoàng","citizenAddress":"đối diện số nhà 19 đường Lê Phụng Hiểu - Niềm Xá - Phường Kinh Bắc - Thành Phố Bắc Ninh","questionDate":"10/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14745,"questionTitle":"Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất","questionContent":"

Trường hợp của tôi là trong quá trình cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất bị nhầm lẫn số thửa trong quá trình biên tập Bản đồ ủy ban nhân dân phường Nam Sơn đã có văn bản báo cáo số 17/BC_UBND gửi lên ủy ban nhân dân thành phố Bắc Ninh đến nay vẫn trưa được giải quyết cho gia đình tôi  

","citizenName":"Đàm Văn triển","citizenAddress":"Khu thái bảo phường Nam Sơn TP Bắc Ninh","questionDate":"07/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14744,"questionTitle":"Nhà đất","questionContent":"

Trường hợp của tôi là trong quá trình cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất bị sai sót không đúng với vị trí ban đầu  được giao lên bị sai số thửa đất ủy ban nhân dân phường Nam Sơn cũng đã có văn bản báo cáo lên ủy ban nhân dân thành phố Bắc Ninh từ tháng 3 năm 2022 đến nay vẫn chưa được giải quyết vậy cho hỏi trường hợp của tôi thi khi nào được giải quyết tôi xin cảm ơn 

","citizenName":"Đàm Văn triển","citizenAddress":"Khu thái bảo phường Nam Sơn TP Bắc Ninh","questionDate":"07/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":14642,"questionTitle":"Nhà đất","questionContent":"

Ủy ban nhân dân phường có báo cáo lên ủy ban nhân dân thành phố từ tháng 3 đến nay vẫn chưa được giải quyết về nội dung trong quá trình biên tập bản đồ nhầm số thửa trong sổ bìa đỏ 

","citizenName":"Đàm văn triển","citizenAddress":"Khu thái bảo phường nam Sơn","questionDate":"05/07/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":13943,"questionTitle":"MỞ RỘNG ĐƯỜNG NGÕ","questionContent":"Kính gửi : UBND TP Bắc Ninh\n\nHiện nay tốc độ đô thị hóa của TP Bắc Ninh rất nhanh, kinh tế phát triển đời sống nhân dân đã được cải thiện rất nhiều. Chính vì vậy nhu cầu đi lại giao thương rất lớn, tuy nhiên hiện nay các cung đường thuộc làng xóm , khu phố ngày xưa chưa được quy hoạch chuẩn của thành phố có những đường, những ngõ rất nhỏ làm ảnh hưởng rất lớn đến việc đi lại, giao thương của người dân. Đề nghị thành phố nên quy hoạch lại, khuyến khích người dân có đường có ngõ đi qua hiến đất mở rộng đường hoặc thành phố có chính sách đền bù phù hợp và đưa ra quy chuẩn đường ngõ xóm, khu phố. Tôi thiết nghĩ đây là vấn đề hết sức hợp lòng dân, bản thân người hiến đất vì mục đích mở rộng đường là người đầu tiên được hưởng lợi.\n\nXin chân thành cảm ơn","citizenName":"Vũ Xuân Anh","citizenAddress":"Khu 5 Đại Phúc","questionDate":"18/06/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":13651,"questionTitle":"Về thuế Đất đai, nhà ở","questionContent":"

Đề nghị quý cơ quan trả lời về việc trả hồ sơ thửa đất số 105 tờ bản đồ số 27 đã có giấy hẹn trả kết quả ngày 10/5/2022 nhưng đến giờ tôi vẫn chưa nhận được kết quả.

\n\n

Đề nghị quý cơ quan giải quyết cho tôi

","citizenName":"Đỗ Tuấn Anh","citizenAddress":"Cổ Mễ, Vũ Ninh, TP Bắc Ninh","questionDate":"14/06/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":13647,"questionTitle":"Đặt bốt điện ngầm chưa hợp lý","questionContent":"

Trước cửa nhà số 36 và số 38 phố Vũ Giới, phường Suối Hoa đã có hố ga thoát nước, trong tuần vừa qua đơn vị thi công đến làm lại vỉa hè và chuan bị ngầm hóa hệ thống điện. Không hiểu thiết kế hay vì lý do gì đơn vị thi công lại dự định đặt thêm bốt điện ở giữa 2 nhà (hiện tại cột điện vẫn đang nằm ở nhà số 30), Tôi kính đề nghị các cấp chính quyền xem xét đặt vị trí bốt điện cho hợp lý, tránh cùng một địa điểm cùng đặt hố ga và bốt điện, trân trọng!

","citizenName":"Nguyễn Thị Thủy Tiên","citizenAddress":"36 Vũ Giới, Suối Hoa, TP Bắc Ninh","questionDate":"10/06/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":13546,"questionTitle":"Thắc mắc về thuế Đất đai, nhà ở","questionContent":"

Đề nghị quý cơ quan có câu trả lời về vấn đề tôi đã dặt ra, 

\n\n

Trả sổ đỏ tại Số nhà 140 đường Nguyễn văn Cừ, Ninh Xá, TP Bắc Ninh

","citizenName":"Đỗ Tuấn Anh","citizenAddress":"Cổ Mễ, Vũ Ninh, TP Bắc Ninh","questionDate":"08/06/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":13452,"questionTitle":"nút thắt đường nguyễn quyền ách tắc giao thông","questionContent":"

đoạn đầu dường nguyễn quyền đoạn đầu khu 7,8,9 phường Đại phúc. nút thắt nhiều năm chưa giải quyết gây ách tắc, nguy hiểm cho người tham gia giao thông. xin hỏi liệu UBND thành phố có triển khai được không và dự kiến đến bao giờ thì làm song ?

","citizenName":"Nguyễn Ngọc Thanh","citizenAddress":"khu 8, Đại phúc thành phố Bắc ninh","questionDate":"03/06/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"},{"questionId":13348,"questionTitle":"Để biển ngay lòng đường trần danh lâm với đường hàn thuyên - đại phúc - tp bắc ninh","questionContent":"

Để biển to , cao ngay lòng đường rất nguy hiểm cho phương tiện cũng như người qua đường ngay ngã giao tại đường trần danh lâm với đường hàn thuyên - phường đại phúc - tp bắc ninh.

\n\n

Đã phản ánh với công an phường đại phúc rất nhiều nhưng chỉ bê biển từ chỗ này qua chỗ khác . Không giải quyết triệt để 

\n\n

 

","citizenName":"Son","citizenAddress":"Bac ninh","questionDate":"30/05/2022","answerOrganization":"UBND Thành phố Bắc Ninh"}]' />